![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/5/IMG_2812_compressed.jpg)
Thực hiện Kế hoạch số 201/KH-UBND ngày 27/12/2016 của UBND tỉnh về việc triển khai Chương trình trọng điểm phát triển du lịch – dịch vụ năm 2017. Ngày 12/4/2017 vừa qua, Sở Du lịch cùng với 20 doanh nghiệp lữ hành trên địa bàn tỉnh tiến hành tiến hành khảo sát các điểm đến tại địa phương.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/5/IMG_2821_compressed.jpg)
Ông Lê Hữu Minh - Phó Giám đốc phụ trách Sở phát biểu khai mạc
Trên cơ sở các điểm khảo sát có 04 doanh nghiệp du lịch xây dựng các sản phẩm du lịch phục vụ khách du lịch trong nước và quốc tế đó là các công ty: Chi nhánh Cty CP DL&TT GTVT Việt Nam – Vietravel tại Huế, Cty CP Truyền thông QC&DL Đại Bàng, Cty TNHH DL Tự hào Việt Nam, Cty TNHH TM&DL Nụ Cười Huế.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/5/IMG_2814_compressed.jpg)
Quảng Điền là một huyện phía Bắc tỉnh Thừa Thiên Huế, cách thành phố Huế khoảng 15- 20km, với lợi thế tài nguyên vùng đầm phá Tam Giang với nhiều tài nguyên thủy hải sản phong phú và đồng thời là vùng nông nghiệp tốt nhất Thừa Thiên Huế, với vị trí giao thông rất thuận lợi. Chính hệ đầm phá này đã đem lại cho Quảng Điền nhiều thế mạnh; trong đó, có thế mạnh về du lịch sinh thái, du lịch dựa vào cộng đồng.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/5/IMG_2825_compressed.jpg)
Đại diện Cty Viettavel giới thiệu các sản phẩm tour Quảng Điển
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/5/IMG_2836_compressed.jpg)
Đại diện công ty HueSmileTravel
Lễ công bố nhằm mục đích giới thiệu các sản phẩm du lịch huyện Quảng Điền đến với các doanh nghiệp du lịch, báo chí, đơn vị truyền thông trong và ngoài tỉnh. Góp phần đa dạng loại hình du lịch Huế. Nhất là du lịch biển và đầm phá, chuẩn bị tốt nhất cho mùa du lịch hè sắp tới với kỳ vọng sẽ thu hút khách du lịch.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/5/IMG_2838_compressed.jpg)
Đại diện công ty Đại Bàng
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/5/IMG_2842_compressed.jpg)
Đại diện công ty Tự hào Việt Nam
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/5/IMG_2845_compressed.jpg)
Ông Nguễn Tuấn Anh - Phó Chủ tịch huyện Quảng Điền
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/5/5/IMG_2848_compressed.jpg)
Ông Nguyễn Hữu Bình - Phó chủ tịch Hiệp hội Du lịch Thừa Thiên Huế
Bản đồ chỉ dẫn đường đi:
Thông tin liên hệ:
Văn phòng Sở Du lịch
Địa chỉ: 22 Tố Hữu, thành phố Huế
Tel: 3820342; Email: sdl@thuathienhue.gov.vn
Fanpage: https://www.facebook.com/sdltth
Trung tâm Thông tin Xúc tiến Du lịch (Sở Du lịch Thừa Thiên Huế)
Địa chỉ: 04 Hoàng Hoa Thám, thành phố Huế
Điện thoại: 0234 3628 412 * Fax: 0234 3824 038
Email: ttttxtdl@thuathienhue.gov.vn