Nhằm xây dựng hình ảnh đất nước thành một điểm đến, Singapore đã lần đầu tiên công bố thương hiệu du lịch hợp nhất.
Ảnh minh họa. (Ảnh: CNN)
Lần đầu tiên, một thương hiệu hợp nhất sử dụng để quảng bá cho các sự kiện du lịch cũng như kinh tế đã được Singapore công bố. Điều này nhằm xây dựng hình ảnh Đảo quốc Sư tử thành một điểm đến - "Nơi mà đam mê trở thành hiện thực" (Passion Made Possible). Theo thống kê, năm ngoái, Singapore đã đón 16,4 triệu lượt du khách quốc tế, tăng 7,7% so với năm 2015. Doanh thu từ hoạt động này đạt 24,6 tỷ USD.