![](/UploadFiles/TinTuc/2017/3/4/sdltth - nhat hoang tham hue.JPG)
Nhật hoàng Akihito và Hoàng hậu Michiko đến thăm Cố đô Huế
Sau khi xuống tại sân bay Phú Bài (thị xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên – Huế) Nhà vua và Hoàng hậu Nhật Bản đã tới trung tâm TP.Huế trong không khí chào đón nồng nhiệt của người dân.
Trong ngày 4/3, Nhà vua và Hoàng hậu sẽ thăm Đại Nội và nghe Nhã nhạc cung đình Huế tại Duyệt Thị Đường, nhà lưu niệm Phan Bội Châu, tiếp nhân viên tình nguyện của JICA và gặp gỡ cộng đồng người Nhật Bản tại Việt Nam.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/3/4/sdltth - nhat hoang tham hue1.JPG)
Học sinh, sinh viên vẫy cờ Việt Nam và Nhật Bản chào đón Nhật hoàng và Hoàng hậu Nhật Bản
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/3/4/sdltth - nhat hoang tham hue2.jpg)
Người dân hai bên đường chào đón Nhật hoàng và Hoàng hậu.
![](/UploadFiles/TinTuc/2017/3/4/sdltth - nhat hoang tham hue3.jpg)
Xe dẫn đoàn đi trước đưa Nhật hoàng Akihito và Hoàng hậu Michiko từ sân bay Phú Bài đến trung tâm TP.Huế.